Jagoran Siyan Shugaban Shawa
Ga mutane da yawa, lokacin da kuke ciyarwa a cikin shawa ko wanka yana ɗaya daga cikin mafi kyawun lokuta na yini.Kuna iya mantawa game da matsalolin rayuwar yau da kullun kuma ku fito kuna da tsabta, annashuwa, da annashuwa.Wannan ƙwarewa ce da za'a iya samu tare da mafi mahimmanci da ruwan sha na yau da kullum, amma kawai tunanin yadda wannan ƙwarewar zai iya zama mafi kyau idan kun inganta kan shawa ko famfo.
Tare da siya mai sauƙi, za ku iya canza gaba ɗaya ɗaya daga cikin mafi ƙarancin jin daɗi a rayuwa.Ƙananan zaɓi wanda zai iya yin babban bambanci a rayuwar ku ta yau da kullum.
Idan ya zo ga siyan sabon shugaban shawa, kuna da zaɓi mai yawa da za ku yi la'akari da su don taimaka muku nemo mafi kyawu a gare ku.Waɗannan zaɓuɓɓukan za su kasance daga asali, faucets masu araha waɗanda ke samun aikin, zuwa ƙirar ƙima waɗanda za su iya sa kwarewar shawa ta gaske ta ji kamar waɗanda za ku yi a otal mai tauraro 5.
Jagorar mai siyayyar mu zai taimaka muku ƙarin koyo game da irin wannan kayan aiki, da kuma taƙaita duk zaɓuɓɓukan don taimaka muku nemo mafi kyawun shugaban shawa don gidanku.
Nau'in Shuwagabannin Shawa
Idan ya zo ga shugabannin shawa, kuna da zaɓuɓɓuka da yawa da za ku zaɓa daga ciki.Saboda yawancin masu amfani suna son kashe kuɗi don samun cikakkiyar ƙwarewar shawa kuma, kamar haka, masana'antun suna farin cikin samar da zaɓuɓɓuka masu yawa don saduwa da waɗannan sha'awar.Yana da kyau a lura cewa akwai wasu ruɗewa tsakanin nau'ikan kawunan shawa iri-iri da aka jera a ƙasa, don haka yana yiwuwa a sami zaɓi wanda ya dace da nau'ikan sama da ɗaya.
Kafaffen Shugabannin Shawa
Zaɓin mafi araha da za ku gani a cikin bincikenku shine kafaffen shugaban shawa.Ana yawan samun waɗannan a dakunan kwanan dalibai, dakunan wanka, da sauran wuraren banɗaki inda darajar ajiyar kuɗi ta zarce buƙatun shagaltuwa da kayan alatu.Yawancin lokaci ana shigar da su sama a gaban shawa kuma suna nunawa waje, tare da gyara kan shawa a wurin.Idan ba kwa neman wani abu na musamman, wannan shine mafi kyawun shugaban shawa a gare ku.
Kawunan Shawa Mai Hannu
Wani mashahurin zaɓi shine shugaban shawa na hannu.Yawanci ana shigar da su a wurare iri ɗaya kamar ƙayyadaddun shugabannin shawa - tsayin daka a gaban shawan - amma sun bambanta ta yadda zaka iya cire shugaban shawa daga tushe.Hakan yana sauƙaƙa wanke sassa daban-daban na jikinka, da kuma tsaftace baho ko shawa.
Shawan da aka riƙe da hannu ba kawai yana ƙara dacewa ba, amma yana ba da ƙwarewar shawa gaba ɗaya daban-daban fiye da kafaffen ruwan shawa.Suna da tsada kaɗan fiye da ƙayyadaddun shugabannin shawa, amma yawancin masu amfani suna samun ƙarin fa'idodin da ya cancanci ƙarin kuɗi.
Rain Shower Heads
Rain shawa shugabannin samar da a hankali shawa gwaninta.Yana nuna babban kai kuma an shigar da shi kai tsaye sama da shawa, an tsara wannan nau'in kayan aiki don kwaikwayi jin fadowar ruwan sama.Ba sabon abu ba ne don shigar da irin wannan kayan aiki kai tsaye a cikin rufin da ke sama da shawa, kuma ba a gaba kamar sauran salon ba.
Ruwan shawa ya fi bazuwa ta yadda ruwan ya mamaye sararin sama yayin da yake faɗuwa kuma an rage matsa lamba, yana ba masu amfani jin daɗi yayin da ruwan ya faɗo a kansu, kama da jin ƙarancin ruwan sama a kan ku.Idan kuna son ra'ayin mai tausasawa, ƙarin gogewa kamar spa lokacin da kuke shawa, to watakila saka hannun jari a kan ruwan shawa shine matakin da ya dace.Koyaya, idan kun fi son ɗaukar ruwan sama mai ƙarfi, to jinkirin simulation na ruwan sama na iya zama mafi kyawun zaɓi a gare ku.
Yayin da wasu shuwagabannin ruwan sama suna da araha mai araha, da yawa suna kan farashi mai mahimmanci kuma gabaɗaya za ku iya tsammanin biyan ƙarin waɗannan fiye da ƙayyadaddun ƙayyadaddun samfura da na hannu.
Tsarin Shawa
Ga duk wanda ke neman canza tsohuwar shawa mai ban sha'awa zuwa gogewar wurin shakatawa mai daɗi, to sabon tsarin shawa zai zama babban zaɓi.
zo da adadin zaɓuɓɓuka da fasali waɗanda ke ba ku damar zaɓar nau'in saitin shawa da kuke so a kowane lokaci.Yawancin su suna da zaɓin ruwan sama don lokacin da abin da kuke so ke nan, amma zai ba ku damar canzawa zuwa matsa lamba mafi girma lokacin da kuke buƙatar aikin wanke nauyi mai nauyi.Sau da yawa suna haɗawa da kafaffen ruwan ruwan sama da ruwan shawa don lokacin da kake son dacewar zaɓi na hannu.
Yawancin waɗannan sun haɗa da fasalulluka masu ban sha'awa kamar mai magana don lokacin da kake son kunna kiɗan a cikin shawa, da fa'idodin shawa waɗanda ke ba ka damar sarrafa saitunan cikin sauƙi.Kamar yadda kuke tsammani, waɗannan zaɓuɓɓukan yawanci suna da tsada sosai, amma idan kun ji daɗin ra'ayin kawo cikakkiyar ƙwarewar spa a cikin gidan wanka, farashin na iya zama daraja.
Nau'in Shawa & Faucets
Gabaɗaya, famfunan da ake samu a cikin baho ba su da ban sha'awa kuma sun bambanta fiye da ƙwararrun kan shawa.Babban bambance-bambance a cikin nau'ikan da za ku zaɓa daga cikin su shine ta yadda ake shigar da su da abin da suke sarrafawa (misali ko dai kwarara zuwa kan shawa, spigot, ko duka biyun).
A cikin kowane ɗayan waɗannan saitunan, zaku sami zaɓi tsakanin hannaye guda biyu (ɗaya don zafi da ɗaya don sanyi) ko maƙala ɗaya wanda zaku iya matsawa hagu zuwa dama don sarrafa zafin jiki.Ga kowane tubs ɗin da ya haɗa da shawa, za ku so ku tabbatar da neman faucet ɗin da suka haɗa da na'ura don ba ku damar zaɓar faucet ɗin da za su jagoranci ruwan zuwa.
Faucets na Dutsen bango
Wannan shine zaɓin da ya fi dacewa don shawa da famfo, musamman a cikin kowane baho wanda kuma ya haɗa da shawa.Tare da waɗannan, ana shigar da famfo a bango a gaban bahon wanka.A mafi yawan lokuta, za ku sami famfo don kan shawa wanda aka shigar da shi sama, da kuma famfo daban don baho wanda ya shigar daidai saman baho da kansa.Idan tub ɗin ku ma bai haɗa da shawa ba, to za ku buƙaci faucet ɗin baho kawai.
Faucets Deck-Mount
Ana shigar da famfunan tukwane, wani lokaci ana kiransu famfunan Roman, akan gefen baho, wanda ake kira beli.Don waɗannan faucet ɗin, ana haƙa ramuka a gefen baho kuma ana ɓoye bututun a cikin bene na baho.An fi amfani da famfunan tukwane tare da bututun da aka sauke kuma ana iya amfani da su ko dai a hade tare da bututun shawa na dutsen bango, ko a cikin tubs waɗanda ba su haɗa da shawa ba.
Faucets masu zaman kansu
Ana amfani da famfo masu ƙwanƙwasa tare da ɗumbin wanka masu ɗorewa, irin su salon wankan ƙafaffe na gargajiya.Idan baho ba shi da ramukan da aka riga aka haƙa don bututun tudu ko kuma ba a sanya su a jikin bango ba, to faucet ɗin da ke tsaye shine mafi kyawun fare na ku.
Tare da waɗannan, za a fallasa bututun kuma su kasance a waje na baho.Wannan yana ba su ƙarin gani ko tarihin tarihi wanda wasu mutane za su so wasu kuma za su so su guje wa.Gabaɗaya ana amfani da famfo masu ɗorewa tare da tubs waɗanda ba su haɗa da kan shawa ba.
Faucets-Shawa Kawai
Kamar yadda wasu daga cikin waɗannan nau'ikan famfo ke samuwa a cikin baho-kawai saitin, za ku iya samun faucet ɗin shawa don shawan da ba a haɗa su da kowane baho.Faucet ɗin shawa kawai yawanci suna zuwa ne kawai azaman zaɓin hawan bango.
Babban Shawa & Saitin Fautin wanka
Kuna iya samun zaɓuɓɓuka masu yawa don siyan duk nau'ikan wanka da shawa daban-daban waɗanda kuke buƙata tare azaman saiti.Idan kana son tabbatar da cewa komai ya yi daidai, za ku sami sauƙi lokacin cire wancan tare da saiti fiye da neman kowane bangare daban-daban.
Abubuwan da za a yi la'akari da su Lokacin Siyan Shugaban Shawa
Gano abin da kuke so a cikin famfon shawa zai tabbatar da ku rage zaɓuɓɓukanku kuma ku nemo wanda ya fi dacewa da abubuwan da kuke so da buƙatunku.Yayin da kuke fara bincikenku, waɗannan su ne wasu muhimman abubuwan da ya kamata ku kiyaye.
Ta'aziyya
Abu mafi mahimmanci na shawa ko wanka shine mai yiwuwa yana sa ka tsafta, amma na biyu mafi mahimmanci shine ka kasance cikin kwanciyar hankali yayin da kake ciki.Ko wannan al'amari ne na yadda ruwan ke gudana, tsayin da ake shigar da bututun shawa a (ba ku son kan ku ya yi karo da shi), ko kuma ikon ku na samun zafin jiki daidai, kuna son shawan ku ya ba da ta'aziyya mai kyau. - ko aƙalla zo kusa da shi a hankali.Bayan haka, wannan wani abu ne da za ku yi amfani da shi sosai kowace rana.
Yi la'akari da abin da gaske ke sa wanka ko shawa mai daɗi ko jin daɗi a gare ku.Wannan na iya zama yanayi inda binciken zaɓinku zai iya ba ku ra'ayoyi don abin da kuke so ko tunatar da ku shawan otal ɗin da kuka yi amfani da su kuma musamman ƙauna.
Idan kuna da maƙasudin kasafin kuɗi, to, kawai ku mai da hankali kan guje wa famfo ko ruwan shawa wanda kuka san ba za ku so ba, sannan ku taƙaita bincikenku daga can.Duk da haka, idan wannan wani abu ne da kuka shirya don kashe kuɗi na gaske, to zai fi dacewa ku dauki lokacin da ya dace don gano abin da zai sa wannan al'ada ta yau da kullum ta fi dadi, sannan ku sayi shugaban shawa. hakan zai kai ka can.
Sauƙin Amfani
Wasu shawa suna zuwa tare da saitunan daban-daban waɗanda zasu iya zama masu kyau ga wasu abokan ciniki, amma suna da rudani don gano wasu.Yayin da kuke bincika zaɓuɓɓukanku, yi la'akari da yadda kowane mai gyara zai kasance don amfani akai-akai.
Idan kawai kuna neman shugaban shawa mai sauƙi, to tabbas babu abin da za ku yi la'akari a nan.Da zarar an shigar, an gama.
Koyaya, idan kuna neman siyan tsarin shawa ko kunshin da ya haɗa da kai, famfo, rike (s) da datsa, to lallai zaku so kuyi la'akari da nau'in hannun da kuka fi so.Wasu mutane suna ganin cewa famfo mai hannaye biyu suna sa ya yi wahala a sami zafin jiki daidai da waɗanda ke da ɗaya.
Ruwan Ruwa
Kuna buƙatar isassun matsa lamba na ruwa don samun tsabta, amma ba sosai cewa shawanku ba ya jin daɗin tsayawa a ƙarƙashinsa.Matsayin matsin lamba wanda ruwan ku ke gudana ta cikin bututunku zai zama babban abin tabbatar da matsa lamba na ruwa da kuke fuskanta a cikin baho ko shawa.
Duk da haka, idan kun san kun fi son wani matakin matsa lamba na ruwa wanda ya fi girma ko ƙasa da abin da ke al'ada a gidanku, kawai ku sani cewa za ku iya samun shugabannin shawa waɗanda aka tsara don ba ku iko akan hakan.
Saitunan fesa
Yawancin shugabannin shawa suna ba da saiti ɗaya kawai.Aikinsu kawai shine fesa ruwa.Wannan yana iya zama duk abin da kuke buƙata a cikin ruwan shawa, kuma idan haka ne, hakan zai sa yanke shawarar ku sauƙi.Amma idan kuna son ra'ayin iri-iri, ko kuma idan ku da ma'aurata suna da ra'ayoyi daban-daban game da abin da ke haifar da ƙwarewar shawa mai kyau, to ya kamata ku nemi wani zaɓi wanda ke ba da saitunan da yawa.
Babu ƙarancin shugabannin shawa masu ayyuka da yawa waɗanda ke ba da kewayon saitunan fesa don zaɓar daga.Tare da zaɓuɓɓuka kamar hazo, ruwan sama, da tausa, ba a taɓa samun sauƙin keɓance kwarewar shawa don gamsar da yanayin ku a lokacin ba.
Farashin
Farashin shugabannin shawa da famfo sun bambanta sosai.Don shugaban shawa na asali wanda kawai ke samun aikin, zaka iya biya ƙasa da $5 cikin sauƙi.
Da zarar kun shiga cikin zaɓuɓɓuka tare da ƙarin fasali, dorewa da salo ko da yake, yawancin zaɓuɓɓukan shahararrun za su faɗi wani wuri a cikin kewayon $ 50- $ 200.Don tsarin shawa waɗanda ke da kyau musamman kuma masu fa'ida, zaku iya kashewa cikin dubunnan.
A taƙaice, gabaɗayan farashin shugaban shawa zai bambanta dangane da abubuwan da kuke so, da kuma alama da ƙirar da kuke tafiya tare.Kuna iya samun mai arha don ƴan kuɗi kaɗan, ko kuma wani abin sha'awa mai ban sha'awa akan sama da $1,000.Yawancin masu amfani za su buƙaci nemo ɗan ɗaki a cikin kasafin kuɗi kawai don samun wani abu mai kyau idan suna jin daɗin sha'awar.
Adadin Hannu
Yawancin famfunan shawa ko baho suna da hannaye ɗaya, biyu, ko uku.Tare da hannaye uku, kuna da ɗaya don ruwan zafi, ɗaya don sanyi, na uku don matsar da ruwan daga baho zuwa shawa.
Da waɗannan dole ne ku yi aiki don samun zafin jiki daidai ta hanyar nemo madaidaicin ruwan sanyi da ruwan zafi don samun abin da kuke so.Tare da hannaye guda biyu, kuna da tsari iri ɗaya, amma ko dai ba tare da mai karkata ba ko wani abu ban da riƙon da ke aiki azaman mai karkatawa.
Faucet ɗin hannu ɗaya zai baka damar juya hannun a cikin da'irar kusa don samun zafin jiki daidai.Wasu masu amfani suna ganin wannan hanya ce mafi sauƙi don isa ga yanayin zafin da suke so.
Kayan abu
Yawancin kawunan shawa da faucet ɗin da kuke samu za su zo cikin ɗaya ko fiye na abubuwa masu zuwa:
Filastik - Filastik ya zama ruwan dare ga kawunan shawa musamman masu hannu.Kayan ba zai yi zafi ba yayin da ruwan zafi ke ratsawa don haka kan shawa zai iya kasancewa mai sanyi har zuwa taɓawa.
Chrome - Chrome ya zama ruwan dare ga shugabannin shawa da nau'ikan famfo daban-daban kuma ya zo a cikin nau'ikan ƙarewa, yana da araha, kuma yana da sauƙin tsaftacewa.
Nickel – nickel wani zaɓi ne tare da wasu famfo da ruwan shawa wanda ya shahara saboda ba ya tashe ko ɓarna cikin sauƙi.Faucet ɗin nickel sun zo cikin nau'ikan gamawa iri-iri kuma suna da sauƙin tsaftacewa.
Brass – Brass wani zaɓi ne don faucet da kawunan shawa waɗanda aka sani da kasancewa mai ɗorewa kuma ya zo cikin ƴan ƙarancin duhu.
Bronze - Bronze wani zaɓi ne ga kawunan shawa da faucet waɗanda aka sani da karko kuma suna zuwa cikin launuka masu duhu waɗanda ke haɗa launuka masu tsaka tsaki.
Kayan kan shawa da famfo na iya tasiri tsawon lokacin da suke daɗe da sauƙin tsaftacewa.Ga mafi yawan masu amfani ko da yake, gano kayan da ya dace zai yi yawa tare da yadda abubuwan suke kama.
Duba
Ayyuka da farashi sune mahimmancin damuwa, amma ga yawancin masu amfani da salon da launi suna da mahimmancin la'akari kuma.Idan kun tsara gidan wanka a cikin wani salo na musamman, za ku so ku sami kan shawa da haɗin famfo wanda yayi kyau a sararin samaniya.
Kuna da adadi mai kyau na salo da gamawa da za ku zaɓa daga cikin bincikenku, don haka idan kayan ado suna da damuwa ta musamman, ɗauki ɗan lokaci don bincika kuma ku mai da hankali kan abubuwan da suka dace da abin da kuke so don sararin samaniya.Yi la'akari da cewa za ku sami sauƙi lokacin daidaita faucets daban-daban da kan shawa idan kun tafi tare da saiti wanda ya haɗa da komai.
Amfanin Ruwa
Tare da yawancin yankuna na ƙasar da ke damuwa game da fari kuma mutane a duk faɗin duniya suna ƙara yin tunani game da kiyayewa, shugaban shawa ko famfo da aka ƙera don taimaka maka tanadin ruwa wata hanya ce kaɗan don yin naka.
Wasu nau'ikan suna ba da kawukan shawa musamman tsara don taimakawa masu amfani da su rage amfani da ruwa, ba tare da yin asarar shawa mai gamsarwa ba.Idan wannan shine fifiko a gare ku, kula da alamar WaterSense.Waɗannan samfuran suna amfani da galan biyu a cikin minti ɗaya ko ƙasa da haka, adadin da Hukumar Kare Muhalli ta ba da shawarar.
Sauƙin Shigarwa
Yawancin shugabannin shawa ba su da wuyar shigar da kanku, amma faucets na iya zama da wahala.Idan kun fi son zuwa hanyar DIY, to zai kasance a cikin mafi kyawun ku don ɗaukar lokaci don bincika abin da zai haɗa da shigarwa ga kowace famfo da kuke la'akari.Ba kwa so a sami sabon ruwan shawa ko famfunan baho don zama mara amfani saboda ba za ku iya shigar da su yadda ya kamata ba.
Don samun kyakkyawan ra'ayi game da wahalar shigarwar na iya zama, duba "Sheet ɗin shigarwa" ko wasu albarkatun da masana'anta ke bayarwa.Hakanan zaka iya karanta sake dubawa don samun kai tsaye daga wasu abokan ciniki game da ko sun sami matsala ko a'a.
Abubuwa 5 da ya kamata ku yi la'akari
Yawancin nau'ikan suna ba da ƙwanƙolin shawa tare da tsararrun sifofin sumul waɗanda ke da tabbacin sanya murmushi a fuskar ku.Tun da za ku yi amfani da wannan kullun, ya kamata ku yi ƙoƙarin kiyaye ido.
1. Aerating Shower heads - Aerating shawa shugabannin samar da mafi m irin feshin da zai iya zama annashuwa.
2. Zaɓuɓɓukan Massage - Zaɓin na kowa a kan kawunan shawa tare da saitunan fesa daban-daban, waɗannan suna ba ku damar samun tausa daga ruwan ruwa a cikin shawa.
3. Wireless Speaker - Idan kuna son raira waƙa a cikin shawa ko sauraron kwasfan fayiloli yayin da kuke wanka, masu magana da mara waya suna kawo sauti kusa da ku.
4. Ruwan Ruwan Ruwa - Shuwagabannin ruwan sama sanannen zaɓi ne ga mutanen da suke son ƙwarewar shawa mai laushi.
5. Nunin Zazzabi - Idan kuna da matsala samun zafin jiki daidai, to, mai shawa tare da nunin zafin jiki zai sa tsarin ya fi sauƙi.
Kammalawa
Ba dole ba ne ku kashe duk abin da yawa don fara yin shawawar ku ta zama mafi annashuwa ko ƙwarewa.Yawancin mafi kyawun fasalulluka da aka kwatanta ana iya samun su akan ƙasa da $200.Idan shawa wani abu ne da kuke sa ran kowace rana, to yana da kyau ku saka kuɗi kaɗan don yin ɗayan ƙaramin jin daɗin rayuwa wanda ya fi kyau.
Lokacin aikawa: Janairu-07-2022